BEE HIVE
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[ONG] VUIVE [ONG] DOANKET [ONG] KYLUAT [ONG] CHAMCHI [ONG] SANGTAO [ONG] SONG_HET_MINH_VI_BAN_THAN_VA_CONG_DONG

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Hạnh Phúc là gì?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
yellow_pink0310

yellow_pink0310

Hạnh Phúc là gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Hạnh Phúc là gì?   Hạnh Phúc là gì? Icon_minitimeThu Mar 27, 2008 11:01 pm

Hạnh phúc là khi bạn được sống đúng nghĩa mỗi ngày... Hạnh phúc là khi bạn ôm ai đó vào lòng và nói vói họ rằng bạn yêu họ đến mức nào..... Hạnh phúc là khi bạn luôn biết rằng ở 1 nơi nào đó,có 1 ai đó luôn wan tâm đến bạn... Hạnh phúc là khi bạn được sẻ chia .... Hạnh phúc là khi bạn cho đi mà ko cần nhận lại.... Có bao giờ bạn cảm thấy cuộc sống này đối với bạn dường như quá bế tắc....Có bao giờ bạn thấy đau khỗ vì ngừoi mà bạn luôn yêu thương đã làm tổn thương trái tim bạn.....Có bao giờ bạn hít thở không khí hàng ngày chỉ vì bạn đang tồn tại chứ không phải bạn đang sống đúng nghĩa.....

Tôi đã từng như thế!!! Nhưng khi Tôi dừng lại, chỉ 1 chút,1 chút thôi....tôi có thể thấy những khoảng lặng rất kỳ diệu trong cuộc sống này..và có những cảm xúc không bao giờ gọi đượ thành tên....
Bạn oi, có thể ngày HÔM QUA bạn dã thật đau khổ...có thể NGÀY MAI bạn phải đối diện với 1 cuộc sống đầy khó khăn....nhưng HÔM QUA cũng chỉ là QUÁ KHỨ, và NGÀY MAI cũng chỉ là TƯƠNG LAI...Vậy tại sao bạn không sống hết mình cho HÔM NAY?? ... để có thể luôn MỈM CƯỜI với quá khứ và TỰ TIN bước vào tương lai?
Tôi mong rằng 1 lúc nào đó bạn sẽ dừng lại chỉ 1 chút,1 chút thôi...bạn sẽ thấy những khoảng lặng diệu kỳ trong cuộc sống này.....Và luôn biết rằng " BẠN THẬT HẠNH PHÚC"!!!!
Vicky Phạm
Admin
Vicky Phạm

Hạnh Phúc là gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Hạnh phúc là "H.A.P.P.I.N.E.S.S"   Hạnh Phúc là gì? Icon_minitimeThu May 01, 2008 10:19 am

Trong tiếng Anh, Happiness nghĩa là Hạnh phúc. Và bạn biết không, hạnh phúc còn là :

H - Health - Hạnh phúc là sức khỏe. Hãy tập thể dục, hãy giữ sức khỏe, bạn sẽ lớn lên khỏe mạnh để tận hưởng cuộc sống và vượt qua thử thách.

A - Attitude - Hạnh phúc là thái độ. Nếu bạn có một thái độ tốt, mọi người sẽ đối xử với bạn thật trìu mến.

P - Present - Hạnh phúc là hiện tại. " Ngày hôm nay là một món quà ", hãy tận dụng hết những gì cuộc sống mang lại cho bạn chứ đừng lo lắng về những phiền toái đã qua.

P - Play - Hạnh phúc là vui chơi. Quá bận rộn với bài vở, đã đến lúc bạn phải thư giãn với tivi ca nhạc.

I - Inward - Hạnh phúc là nội tâm, tình yêu thương, sự cảm thông và lòng can đảm - những thứ mà bạn đang có sẵn là nguồn hạnh phúc đích thực.

N - Nut - Hạnh phúc là một cái hạt,
bạn muốn thưởng thức lớp nhân mềm mại, ngọt ngào bên trong hạt, trước
hết phải là " luyện răng " cắn vỡ lớp vỏ cứng bên ngoài đã.

E - Express yourself - Hạnh phúc là sự bày tỏ bản thân. Đừng chờ một phép màu nào biến bạn thành ngôi sao. Hãy thử làm một món ăn ngon, chụp một kiểu ảnh hay vẽ một bức tranh để khám phá tài năng của mình.

S - Simple - Hạnh phúc là đơn giản. Tại sao bạn cứ làm phức tạp cuộc sống của mình lên thế nhỉ?

S - Smile - Hạnh phúc là nụ cười. Khi bạn cười, mọi thất vọng, buồn phiền sẽ tan biến. Khi bạn cười, hạnh phúc đang ở thật gần bên bạn.

Và cuối cùng, đối với tôi hạnh phúc nhiều khi rất đơn giản, đó chính là những khi tôi cảm nhận được sự quan tâm của những người thân, bạn bè bên cạnh mình và biết được rằng tôi cũng đã mang đến cho họ niềm hạnh phúc như thế.
http://360.yahoo.com/ngaytraidat_224

Hạnh Phúc là gì?
Trang 1 trong tổng số 1 trang